മാതൃത്വം ദൈവീകമായ അനുഗ്രഹമാണ്. തൈത്തിരീയ ഉപനിഷത് അനുസരിച്ച് ‘പ്രത്യുൽപ്പാദനം’ ജീവജാലങ്ങളുടെ പ്രഥമ സ്വഭാവമാണ്. ഗർഭധാരണത്തിന് തയാറെടുക്കുന്ന സ്ത്രീക്കും പങ്കാളിക്കും നൽകുന്ന മാനസികവും ശാരീരികവുമായ കരുതലും നിർദ്ദേശങ്ങളും ആണ് പ്രീ കൺസപ്ഷണൽ കെയർ. ഗർഭധാരണ പ്രക്രിയാ സമയത്ത് ഇത്തരം കരുതലുകൾ വളരെ ആവശ്യമാണ്.

മാനസിക-ശാരീരിക ആരോഗ്യം
…………………………..

ആവർത്തിച്ചു വരുന്ന ഗർഭ അലസലുകളും അതിനെക്കുറിച്ചുള്ള ചിന്തകൾ കൊണ്ടുള്ള മാനസിക സമ്മർദ്ദങ്ങളും ഈ കാലയളവിൽ പങ്കാളികളെ പ്രത്യേകിച്ചും സ്ത്രീകളെ കൂടുതൽ ആശങ്കപ്പെടുത്താറുണ്ട്. അതുകൊണ്ടു തന്നെ ഗർഭധാരണത്തിനു തയാറെടുക്കുന്നവർക്ക് മാനസികമായും ശാരീരികമായുമുള്ള തയാറെടുപ്പുകൾ അനിവാര്യമാണ്. ഡൌൺ സിൻഡ്രോം, ഓട്ടിസം, സെറിബ്രൽ പാൾസി തുടങ്ങിയ ജന്മ വൈകല്യങ്ങളും ഗർഭസ്ഥ ശിശുവിന്റെ മരണവും ഒക്കെ പ്രധാനമായും ഗർഭധാരണത്തിന് തയാറെടുക്കുന്നവർക്കുള്ള പൊതുവായ ആശങ്കകളാണ്.

ക്രമപ്പെടുത്തണം ആർത്തവചക്രം
……………………….

ഗർഭധാരണത്തിന് തയാറെടുക്കുന്ന സ്ത്രീ ആദ്യം ഉറപ്പുവരുത്തേണ്ടത് ആർത്തവക്രമത്തെയാണ്. ആർത്തവക്രമത്തിൽ തകരാറുകൾ ഉണ്ടെങ്കിൽ വൈദ്യ സഹായം തേടേണ്ടത് അനിവാര്യമാണ്. ശരീര ഹോർമോണുകളുടെ വ്യതിയാനങ്ങൾ, PCOS, തൈറോയ്ഡ് ഗ്രന്ഥിയെ സംബന്ധിച്ചുള്ള രോഗങ്ങൾ, എന്റോമെട്രിയോസിസ്, ഗർഭാശയത്തെ സംബന്ധിക്കുന്ന മറ്റു രോഗങ്ങൾ എന്നിവയെല്ലാം തന്നെ ഗർഭധാരണത്തെ തടസപ്പെടുത്തുകയോ വൈകിക്കുകയോ ചെയ്യുന്നു.

സ്ത്രീകൾക്ക് ഓവുലേഷൻ അധവാ അണ്ഡവിസർജനം നടക്കുന്ന ദിവസം ബന്ധത്തിൽ ഏർപ്പെടുകയാണെങ്കിൽ ഗർഭധാരണത്തിനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലാണ്. അണ്ഡവിസർജനം നടന്നാൽ 12 മുതൽ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ അണ്ഡം നിർജീവമാകും, എന്നാൽ, പുരുഷബീജത്തിന് അഞ്ചു ദിവസം വരെ ആയുസുണ്ടായിരിക്കും. 28 ദിവസമായി വരുന്ന ആർത്തവചക്രത്തിൽ 14-ാത്തെ ദിവസമാണ് അണ്ഡവിസർജനം നടക്കുന്നത്. ചിലരിൽ ആർത്തവ ചക്രം 35 ദിവസം വരെയും ഉണ്ടാകാറുണ്ട്. എന്നിരുന്നാലും 14-ാത് ദിവസം ശ്രമിക്കുന്ന തരത്തിൽ വേണം ഗർഭധാരണത്തിന് ആഗ്രഹിക്കുന്നവർ തയാറെടുക്കാൻ.

പുരുഷന്മാരും ഭക്ഷണവും
………………………………

ആയുർവേദത്തിൽ ഗർഭധാരണത്തിന് തയാറെടുക്കുന്ന സ്ത്രീയും പങ്കാളിയും ശീലിക്കേണ്ട പ്രത്യേകതരം ഭക്ഷണക്രമങ്ങളെക്കുറിച്ചു പ്രതിപാദിക്കുന്നുണ്ട്. പുരുഷൻ പ്രത്യേക അനുപാതത്തിൽ നെയ്യ് കഴിച്ച് പഞ്ചകർമ വിധിപ്രകാരമുള്ള ശോധന ക്രിയകൾ ചെയ്യണം എന്ന് നിർദ്ദേശിക്കുന്നു.
പുരുഷന് മധുരരസ ഔഷധങ്ങൾ ഇട്ട് കാച്ചിയ പാലും നെയ്യും കൊടുക്കേണ്ടതാണ്. പാലിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന proteins, Amino acids എന്നിവ ആരോഗ്യമുള്ള ബീജത്തിന്റെ ഉത്പാദനത്തിനും ബീജത്തിന്റെ വളർച്ചയ്ക്കും സഹായകരമാണ്. ഇത്തരം ആരോഗ്യമുല്ല ബീജം സംയോജിച്ചുണ്ടാകുന്ന ഭ്രൂണം ആരോഗ്യമുള്ളതായിരിക്കും. ഇതിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന ശീറശില ഭ്രൂണാവസ്ഥയിൽ നിന്ന് തന്നെ വികാസം പ്രാപിക്കുന്ന നാഡീ ഞരമ്പ് വ്യവസ്ഥിതിക്കും ഭ്രൂണം വളർന്നു കുഞ്ഞാകുമ്പോൾ ഉണ്ടാകുന്ന IQ വിനും അത്യന്താപേക്ഷിതമാണ്. നെയ്യിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന ജീവകം A, E, Btuyric acid എന്നിവ രോഗപ്രതിരോധ ശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു. സ്ത്രീയും പുരുഷനും ഈ സമയങ്ങളിൽ ഞവര അരിയാണ് ഭക്ഷണത്തിനായി ഉപയോഗിക്കേണ്ടത്. അതിൽ അടങ്ങിയിട്ടുള്ള Ntiric Oxide ഗർഭപാത്രത്തിലേക്കുള്ള രക്തചംക്രമണത്തെ വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു.

സ്ത്രീകളും ഭക്ഷണവും
………………………………

സ്ത്രീകൾക്ക് ഒരുമാസത്തേക്ക് നല്ലെണ്ണയും ഉഴുന്നും നൽകുവാൻ പറയുന്നുണ്ട്. ഉഴുന്നിൽ അടങ്ങിരിക്കുന്ന Folic Acid നാഡീ വ്യൂഹങ്ങളുടെ ബലത്തിന് സഹായിക്കും. വ്യൂഹങ്ങൾക്ക് വൈകല്യങ്ങളുണ്ടാകാതെ സംരക്ഷിക്കും. അധികം പുളിരസമുള്ള ഭക്ഷണങ്ങൾ, പുളിപ്പിച്ചെടുത്ത ഭക്ഷണ പദാർത്ഥങ്ങൾ എന്നിവ ഗർഭധാരണ സമയങ്ങളിൽ വർജിക്കേണ്ടതാണ്. ആർത്തവമുള്ള സ്ത്രീ ബ്രഹ്മചര്യം അനുഷ്ഠിക്കാനും പുൽമെത്തയിൽ കിടക്കുവാനും അധികമായുള്ള സംസാരം, പകൽ ഉറക്കം എന്നിവ ഒഴിവാക്കുവാനും ആചാര്യന്മാർ നിർദ്ദേശിക്കുന്നു. ഈ സമയങ്ങളിൽ സ്ത്രീകൾക്ക് വിശ്രമം അത്യാവശ്യമാണ്. ഈ സമയം യഥാർത്ഥത്തിൽ അണ്ഡാശയത്തിലുള്ള ഫോളിക്കിളുകൾ പക്വതപെടുന്നതാണ്. ഈ സമയത്തെ വിശ്രമം അണ്ഡാശയത്തിനു കരുത്ത് നൽകുന്നതാണ്, ഇന്ന് പരസ്യങ്ങളിലും മറ്റും പ്രചരിക്കുന്ന സാനിറ്ററി പേഡ് ധരിച്ച് എന്ത് ആയാസമുള്ള ജോലിയും ചെയ്യാം എന്നുള്ളത് തികച്ചും തെറ്റായ ധാരണയാണ്. ഇത് സ്ത്രീയുടെ ആരോഗ്യത്തെയും ഉത്കൃഷ്ടതയെയും സാരമായി ബാധിക്കുന്നതും ഭാവിയിൽ അണ്ഡാശയ രോഗങ്ങൾക്ക് വഴിവയ്ക്കുന്നതും ഗർഭധാരണത്തെ സാരമായി ബാധിക്കുന്നതുമാണ്.

subscribe