ബക്രീദിന് ആസിഫ് അലി വളരെ സന്തോഷത്തിലാണ്. രണ്ടു സിനിമകൾ വിജയകരമായി പ്രദർശിപ്പിക്കുന്നു എന്നതു മാത്രമല്ല, വീട്ടിലേക്കു പുതിയൊരു അതിഥി കൂടി എത്തി. ആസിഫിന്റെ മകൾ മോളി അലി വന്നതിന്റെ സന്തോഷത്തിലാണ് ആസിഫും സമയും ഷൗക്കത്തും. ആസിഫിന്റെ ബ്രക്രീദ് വിശേഷങ്ങൾ. ഇത്തവണത്തെ ബക്രീദ് സന്തോഷങ്ങൾ നിറഞ്ഞതാണല്ലോ ആദ്യ സന്തോഷം ദൈവം എനിക്ക് ഒരു മോളെ തന്നു. പിന്നെ, സൺഡേ ഹോളിഡേ, തൃശ്ശിവപേരൂർ ക്ലിപ്തം എന്നീ സിനിമകൾ പ്രേക്ഷകശ്രദ്ധ നേടി. കൂടാതെ, അനിയൻ അസ്‌കർ അലി നായകനാകുന്ന സിനിമ ഹണിബീ 2.5 റിലീസായി. അതെല്ലാം വളരെ സന്തോഷം നൽകുന്ന കാര്യങ്ങളാണ്. മറക്കാനാകാത്ത ബക്രീദ് അങ്ങനെയൊന്നുമില്ല. ലോകത്തെവിടെയാണെങ്കിലും പ്രാർത്ഥനയും മറ്റു കാര്യങ്ങളും മറക്കാറില്ല. റമസാൻ നോമ്പും മുടക്കാറില്ല. പലപ്പോഴും ലൊക്കേഷനുകളിലായിരിക്കും. മറക്കാനാവാത്ത അനുഭവങ്ങളൊന്നുമില്ല. ആസിഫിനെക്കുറിച്ചു വലിയ പരാതിയുണ്ട്, ഫോൺ വിളിച്ചാൽ എടുക്കില്ല എന്നെക്കുറിച്ചു വന്ന ആദ്യത്തെ ഗോസിപ്പ് ലാലേട്ടൻ വിളിച്ചിട്ട് ഫോണെടുത്തില്ല എന്നതാണ്. അതൊന്നും മനപൂർവം ചെയ്യുന്നതല്ല. ഫോൺ കൊണ്ടുനടക്കുന്ന ശീലം എനിക്കില്ല. മോശം സ്വഭാവമെന്ന് എനിക്കു തോന്നുന്ന ഒന്ന് ഈ ശീലം മാത്രമാണ്. ആർക്കെങ്കിലും ഒരു പ്രശ്‌നമുണ്ടെങ്കിൽ അത് എന്നെ നേരിട്ടു വന്നു കണ്ടാൽ പരിഹരിക്കാൻ സാധിക്കുമെന്നാണ് എനിക്കു തോന്നുന്നത്. ഈ പറഞ്ഞത് മറ്റൊരു രീതിയിൽ വ്യാഖ്യാനിക്കരുത്. പ്ലീസ്… കോളുകൾ എടുക്കാതിരുന്ന് നഷ്ടപ്പെട്ട അവസരങ്ങളെന്തെങ്കിലും എന്റെ അറിവിൽ അങ്ങനൊന്നുമില്ല. ഒരുപാട് പ്രശ്‌നങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കിയിട്ടുണ്ട്. ഞാനിപ്പോൾ ഫോൺ കൊണ്ടുനടക്കാൻ ശ്രമിക്കാറുണ്ട്. വീട്ടിലേക്ക് പുതിയൊരു അതിഥി കൂടി എത്തിയിരിക്കുന്നു ഞാനിപ്പോൾ കുറച്ചുകൂടി പക്വമായി എന്നു തോന്നുന്നു. സിനിമയിൽ വന്നു, കല്ല്യാണം കഴിഞ്ഞു, രണ്ടു കുട്ടികളായി… എന്റെ ജീവിതത്തിൽ വന്ന മാറ്റങ്ങൾ ഞാൻ തിരിച്ചറിയുന്നുണ്ട്. ഇതുവരെയില്ലാതിരുന്ന ഉത്തരവാദിത്തങ്ങൾ, സേവിംഗ് മെന്റാലിറ്റി ഇതൊക്കെ കുറച്ചു കൂടിയിട്ടുണ്ട്. പണ്ട് സിനിമ ഷൂട്ട് കഴിഞ്ഞാൽ നേരെ സുഹൃത്തുക്കളുടെ അടുത്തേയ്ക്കായിരുന്നു ഓട്ടം. എന്നാലിപ്പോൾ ഷൂട്ടിനിടയിൽ ഒരു ദിവസം കിട്ടിയാലും സമയുടെയും കുട്ടികളുടെയും അടുത്തേക്കു പായും. എത്ര സമയം കുട്ടികൾക്കൊപ്പം ഇരുന്നാലും പോരാ എന്ന അവസ്ഥയാണ്. അനിയത്തിയെ കിട്ടിയപ്പോഴുള്ള മകൻ ആദമിന്റെ സന്തോഷം പലപ്പോഴും അവനോടൊപ്പം കാണില്ല. പിന്നെ അവനാകെയുള്ള കൂട്ട് സമയാണ്. ഇപ്പോഴവൻ കൂടുതൽ സമയം മോളോടൊപ്പമാണ്. അവളെ കളിപ്പിക്കലുമാക്കെയായി ആൾ മുഴുവൻ സമയവും ബിസിയാണ്. വീടു ശരിക്കും ലൈവായതു പോലെ തോന്നുന്നു.