ഫിലിം മേക്കർ, പ്രൊഡ്യൂസർ, നടി, മോഡൽ എന്നീ നിലകളിൽ ദുബായിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന പ്രമുഖ വ്യക്തിത്വങ്ങളിൽ ഒരാളാണ് സെനോഫർ ഫാത്തിമ. സാമൂഹ്യ അവബോധത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കി ഫാത്തിമയുടെ നിർമാണ കമ്പനി സെൻ ഫിലിം പ്രൊഡക്ഷൻസ് നിരവധി ചിത്രങ്ങൾ നിർമിച്ചിട്ടുണ്ട്

കോവിഡ്-19 മനുഷ്യജീവിതത്തിൽ ആശങ്കയുടെ നിഴൽ വീഴ്ത്തുന്ന ഈ കാലഘട്ടത്തിൽ സെൻ ഫിലിം പ്രൊഡക്ഷൻസിന്റെ ഹ്രസ്വചിത്രം, ജീവിതത്തിൽ പ്രതീക്ഷകളുടെ നാമ്പ് മുളപ്പിക്കും

മലയാള സിനിമ എനിക്ക് എന്നും പ്രിയപ്പെട്ടതാണ്. മലയാള സിനിമയുടെ ഭാഗമാകാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന വ്യക്തി കൂടിയാണ് ഞാൻ. മോഹൻലാൽ, മമ്മൂട്ടി, സുരേഷ് ഗോപി, ജയറാം തുടങ്ങി യുവതലമുറ നടന്മാരുടെ സിനിമകളും കാണാറുണ്ട്

യു.എ.ഇയിലെ യുവ പ്രതിഭകൾക്കായി Youth Vlog Award നൽകിവരുന്നു. യുവാക്കളെ കണ്ടെത്തുകയും പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുക എന്നതാണു ലക്ഷ്യം

25 വർഷമായി ദുബായിൽ താമസിക്കുന്നു. എല്ലാ ബിസിനസുകളും ഇവിടെയാണ്. എന്റെ കുടുംബ വേരുകൾ തമിഴ്‌നാട്ടിലാണെങ്കിലും കൊച്ചിയിൽ എനിക്കു ബന്ധുക്കളുണ്ട്

ഏഷ്യയിലെ ബിസിനസ് ഹബ് എന്നറിയപ്പെടുന്ന ദുബായിൽ ഫിലിം മേക്കർ, പ്രൊഡ്യൂസർ, നടി, മോഡൽ എന്നീ നിലകളിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന പ്രമുഖ വ്യക്തിത്വങ്ങളിൽ ഒരാളാണ് സെനോഫർ ഫാത്തിമ. അവരുടെ നിർമാണ കമ്പനിയായ സെൻ ഫിലിം പ്രൊഡക്ഷൻസ് സാമൂഹ്യ അവബോധത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കി നിരവധി ചിത്രങ്ങൾ നിർമിച്ചിട്ടുണ്ട്. 2018 മുതൽ ദുബായ് ചലച്ചിത്രമേഖലയിൽ സെനോഫർ ഫാത്തിമയുടെ ചിത്രങ്ങൾ വൻ ജനശ്രദ്ധ നേടിയിട്ടുണ്ട്. മിഡിൽ ഈസ്റ്റിലെ പ്രമുഖ പ്രസിദ്ധീകരണങ്ങളായ അറബിക് കുൽ ഉൽ ഉസ്ര, ഗൾഫ് ന്യൂസ്, ഫിലിംഫെയർ മിഡിൽ ഈസ്റ്റ് തുടങ്ങിയ പ്രസിദ്ധീകരണങ്ങളിൽ സെനോഫർ ഫാത്തിമയുടെ ചലച്ചിത്ര സഞ്ചാരങ്ങളെക്കുറിച്ച് വാർത്തകളും ഫീച്ചറുകളും പ്രസിദ്ധീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്.

കോവിഡ്-19 എന്ന മഹാമാരി ലോകമെമ്പാടും പടരുന്ന സാഹചര്യത്തിൽ സെനോഫർ ഫാത്തിമയുടെ സെൻ ഫിലിം പ്രൊഡക്ഷൻസ് നിർമിച്ച പബ്ലിക് സർവീസ് അനൗൺസ്‌മെന്റ് വീഡിയോ ഏറെ ജനശ്രദ്ധയാകർഷിച്ചിരുന്നു. അതിജീവനത്തിനായി ജനങ്ങൾ ദുരിതമനുഭവിക്കുന്ന സാഹചര്യമാണുള്ളത്. കോവിഡ്-19 ഭീതിയിൽ ഡിപ്രഷൻ, ആത്മഹത്യാപ്രവണത തുടങ്ങിയവയൊക്കെ അകറ്റി ജനങ്ങളുടെ മനസിൽ ശുഭാപ്തിവിശ്വാസം വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ ഉതകുന്നതാണ് ഫാത്തിമ്മയുടെ ഹ്രസ്വചിത്രങ്ങൾ.

”കോവിഡ്-19 മനുഷ്യജീവിതത്തിൽ ആശങ്കയുടെ നിഴൽ വീഴ്ത്തുന്ന ഈ കാലഘട്ടത്തിൽ സെൻ ഫിലിം പ്രൊഡക്ഷൻസിന്റെ ഹ്രസ്വചിത്രം, ജീവിതത്തിൽ പ്രതീക്ഷകളുടെ നാമ്പ് മുളപ്പിക്കുമെന്നാണ് എന്റെ വിശ്വാസം. ആസൂത്രണം ചെയ്ത ഭാവി പദ്ധതികൾ പ്രാവർത്തികമാക്കാൻ കഴിയാതെ പോയവർ, തൊഴിൽ നഷ്ടമാകുന്നവർ, സ്വന്തം വീട്ടുകാരുമായി സംസാരിക്കാനോ കാണാനോ കഴിയാത്തവർ തുടങ്ങിയ ഗണത്തിൽപ്പെടുന്ന ലക്ഷക്കണക്കിന് ആളുകളുണ്ട് നമുക്കു ചുറ്റും. ഈ സാഹചര്യത്തിൽ എനിക്കു പറയാനുള്ളത് തകർച്ചയിൽ തളരാതിരിക്കുക, ജീവിതത്തെ ചേർത്തുപിടിക്കുക എന്നാണ്…” സെനോഫർ ഫാത്തിമ പറയുന്നു.

  • സോഷ്യൽ മീഡിയ

സോഷ്യൽ മീഡിയകളിൽ ഞാൻ സജീവമായി ഇടപെടുന്ന വ്യക്തിയാണ്. മനുഷ്യന്റെ നിത്യജീവിതത്തിലെ പ്രശ്‌നങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് സാമൂഹ്യ അവബോധം സൃഷ്ടിക്കുന്ന ചിത്രങ്ങൾ നിർമിക്കുന്നതുകൊണ്ട് എനിക്ക് സോഷ്യൽ മീഡിയകളിൽ സ്വാധീനം ചെലുത്താൻ കഴിയുന്നു. ആളുകളുടെ പ്രശ്‌നങ്ങൾ മനസിലാക്കാനും അവരിലേക്ക് ഇറങ്ങിച്ചെല്ലാനും കഴിയുന്ന വലിയ പ്ലാറ്റ്‌ഫോം ആണ് സോഷ്യൽ മീഡിയ. അതുകൊണ്ട് ഞാൻ സോഷ്യൽ മീഡിയകളിൽ സജീവമായി ഇടപെടുന്നു.

  • ഷോർട്ട് ഫിലിംസ്, ഡോക്യുമെന്ററി, മീഡിയ പ്രോജക്ടുകൾ
subscribe