‘ഇതാണെന്റെ വഴി’ എന്നചിത്രത്തിൽ തന്റെ പ്രൊഫഷനെ വല്ലാതെ സ്‌നേഹിക്കുകയും രാത്രികാലങ്ങളിൽ ഗുണ്ടയുടെ പ്രച്ഛന്നവേഷത്തിൽ നടക്കുന്ന ഒരു ഡോക്ടറുടെ വേഷമാണ് അവതരിപ്പിച്ചത്

കെ.എസ്. സേതുമാധവൻ സംവിധാനം ചെയ്ത ‘അർച്ചന’യിലാണ് ഏറെ ശ്രദ്ധിക്കപ്പെട്ട പോലീസ് വേഷം ആദ്യമായി ഞാൻ ചെയ്യുന്നത്

ശ്രീകുമാരൻ തമ്പിയുടെ ‘ജീവിതം ഒരു ഗാനം’ എന്ന ചിത്രത്തിലും സാധുവായ പോലീസ് കോൺസ്റ്റബിളായിട്ടാണ് ഞാൻ അഭിനയിച്ചത്. ഈ ചിത്രത്തിലെ സാധു മനുഷ്യനെ പ്രേക്ഷകർ നിറഞ്ഞ ഹൃദയത്തോടെ സ്വീകരിച്ചു

പി.സുബ്രഹ്മണ്യം സംവിധാനം ചെയ്ത ‘കളിയോടം’ എന്ന ചിത്രം ഞാൻ ആദ്യകാലത്ത് അവതരിപ്പിച്ച ശ്രദ്ധേയമായ ഡോക്ടർ വേഷങ്ങളിലൊന്നായിരുന്നു. ബാല്യകാലസഖിയുടെ കണ്ണ് അവളെ വഞ്ചിച്ച പുരുഷനു വേണ്ടി ഓപ്പറേറ്റ് ചെയ്യേണ്ടിവരുന്ന യുവഡോകടറുടെ ധർമസങ്കടങ്ങളായിരുന്നു ഞാൻ അവതരിപ്പിച്ചത്.

ജെ.ഡി. തോട്ടാൻ സംവിധാനം ചെയ്ത ‘സർപ്പക്കാട്’ എന്നചിത്രത്തിൽ പാമ്പിൻ വിഷത്തിനു മറുമരുന്നു കണ്ടെത്താൻ ശ്രമിക്കുന്ന ഒരു ഡോക്ടറുടെ വേഷമായിരുന്നു എനിക്ക് ഉണ്ടായിരുന്നത്. വനാന്തരങ്ങളിൽ അപൂർവ ഇനം പാമ്പുകളെ കണ്ടെത്താൻ ശ്രമിക്കുന്ന ഈ ഡോക്ടർ കാട്ടുസുന്ദരിയുമായി പ്രണയത്തിലാകുന്നു. തുടർന്ന് ഉടലെടുക്കുന്ന പ്രശ്‌നങ്ങളായിരുന്നു ചിത്രത്തിന്റെ കാതൽ. കാമുകിക്കും ഈ ബന്ധത്തെ എതിർക്കുന്ന സ്വന്തം അച്ഛനുമിടയിൽ വീർപ്പുമുട്ടുന്ന, പലപ്പോഴും സ്വന്തം പ്രൊഫഷൻ തന്നെ മറന്നുപോകുന്ന യുവഡോക്ടറായി ഞാനതിൽ അഭിനയിച്ചു.

പി. ഭാസ്‌കരൻ സംവിധാനം ചെയ്ത ‘സ്‌നേഹദീപമേ മിഴി തുറക്കൂ’ എന്ന ചിത്രത്തിലും മികച്ച വേഷമായിരുന്നു എനിക്കു ലഭിച്ചത്. സമൂഹം അകറ്റി നിർത്തുന്ന കുഷ്ഠരോഗികളെ ശുശ്രൂഷിക്കാൻ മടികാണിക്കാത്ത ഹൃദയവിശാലതയുള്ള ഡോക്ടറുടെ വേഷം ഞാൻ അഭിനയിച്ചു. ഒടുവിൽ അതേ രോഗത്തിനു കീഴടങ്ങുന്ന നായകവേഷം ആരിലും സഹാനുഭൂതി വളർത്തുന്ന കഥാപാത്രമായിരുന്നു.

തോപ്പിൽ ഭാസി സംവിധാനം ചെയ്ത ‘ശരശയ്യ’ എന്ന ചിത്രത്തിലെ ജൂനിയർ ഡോക്ടറുടെ വേഷവും ശ്രദ്ധേയമായിരുന്നു. കുഷ്ഠ രോഗിയായിരുന്ന സ്ത്രീയെ സ്‌നേഹിക്കാൻ മനസു കാണിക്കുന്ന വിശാലഹൃദയനായ, ആർക്കും കൊതി തോന്നുന്ന ഒരു ഡോക്ടർ വേഷമാണ് ശരശയ്യയിൽ എനിക്കുണ്ടായിരുന്നത്. അഭിനയ ചക്രവർത്തിയായ സത്യനോടൊപ്പം എന്റെ ഡോക്ടർ വേഷവും ശ്രദ്ധിക്കപ്പെട്ടു.

പി. സുബ്രഹ്മണ്യം സംവിധാനം ചെയ്ത ‘ഹൃദയം ഒരു ക്ഷേത്രം’ എന്ന ചിത്രത്തിലെ ഡോക്ടർ വേഷം ഏറ്റവും ഹൃദയസ്പർശിയായിരുന്നു. കാമുകിയുടെ ഭർത്താവിനെ ശുശ്രൂഷിക്കാൻ വിധിക്കപ്പെട്ട ഡോക്ടറുടെ വേഷം കരളലയിക്കും വിധം ഗംഭീരമായിട്ടാണ് ഞാൻ അവതരിപ്പിച്ചത്. ചിത്രത്തിന്റെ വൻവിജയത്തിന് എന്റെ ഡോക്ടർ വേഷവും കാരണമായി.

പി. ചന്ദ്രകുമാർ സംവിധാനം ചെയ്ത ‘അസ്തമയം’ എന്ന ചിത്രത്തിലെ ഡോക്ടറുടെ വേഷവും പ്രേക്ഷകർ ഹൃദയപൂർവം സ്വീകരിച്ചു. ഒരിക്കൽ നഷ്ടപ്പെട്ട കാമുകി രോഗിയായി മുൻപിൽ എത്തുമ്പോൾ അവളുടെ രോഗമെന്തെന്നു പോലും തിരിച്ചറിയാനാകാതെ വിഷമിക്കുന്ന ഡോക്ടറായി ഞാനതിൽ അഭിനയിച്ചു.

subscribe