ബാഗൽ ഹോളിഡേയ്‌സ് പ്രവർത്തനത്തിന്റെ 20 വർഷം പിന്നിടുന്നു. തീർത്ഥാടകരുടെ വിശ്വാസമാർജിച്ച ബാഗൽ വർഷത്തിൽ മൂന്നു പ്രാവശ്യം ജറുസലേം പുണ്യയാത്ര സംഘടിപ്പിക്കുന്നു. പ്രവർത്തനത്തിന്റെ 20 വർഷം പിന്നിടുന്ന വേളയിൽ ബാഗലിന്റെ മാനേജിങ് ഡയറക്ടർ റെജി സി. വർക്കി പ്രവർത്തന മേഖലയിലെ അനുഭവങ്ങൾ പങ്കുവയ്ക്കുന്നു.

  • ബാഗൽ ആരംഭവും പ്രവർത്തനവും

1999 നവംബർ 11 ആണ് ബാഗൽ പ്രവർത്തനം ആരംഭിക്കുന്നത്. കരിമുഗൾ ആണ് ഓഫിസ്. എന്റെ ആത്മീയ ആചാര്യനായ എബ്രഹാം കോറെപ്പിസ്‌കോപ്പ അച്ചന്റെ അനുഗ്രഹാശംസകളടെ, പി.പി. ജോസഫ് നടാപ്പുഴ കത്തനാരുടെ പ്രചോദനവും ഉൾക്കൊണ്ടാണ് ബാഗൽ ഹോളിഡേയ്‌സ് പ്രവർത്തനം ആരംഭിക്കുന്നത്. സ്ഥാപനത്തിന് ബാഗൽ എന്നു പേരിടുന്നതും അദ്ദേഹമാണ്. എന്റെ ഭാര്യാകുടുംബത്തിന്റെ അയൽവാസിയും ആത്മീയ ആചാര്യനുമായിരുന്നു നടാപ്പുഴ കത്തനാർ.
പ്രവർത്തനത്തിന്റെ 20 വർഷം പിന്നിടുന്ന വേളയിൽ ബാഗലിന്റെ ഓഫിസിൽ ആത്മീയ ആചാര്യന്മാരുടെ പ്രത്യേക ഒത്തുചേരലും പ്രാർത്ഥനയും നടന്നു. 99-ൽ കരിമുകളിൽ ചെറിയ മുതൽ മുടക്കിലാണ് ബാഗലിന്റെ ആരംഭം. മുന്നൂറു രൂപ വാടകയ്ക്കാണ് കരിമുഗൾ സിറ്റിയിൽ മുറി എടുക്കുന്നത്. ഏഴായിരം രൂപ മാത്രമായിരുന്നു എന്റെ മുതൽ മുടക്ക്. ട്രാവൽ ആൻഡ് ടൂറിസം കോഴ്‌സ് പഠിച്ചിട്ടുള്ളതും ഗുരുക്കന്മാരും ആത്മീയ ആചാര്യന്മാരും നൽകിയ പ്രചോദനവുമാണ് ബാഗൽ.
ഹോളിലാൻഡ് ട്രാവൽ ഏജൻസിയായ റോയൽ ഒമാനിയയിലെ അച്ചന്റെ സഹോദരിയുടെ മകൻ ജിയോ പോൾ എന്റെ അടുത്ത സുഹൃത്തുക്കളിൽ ഒരാളാണ്. ജിയോയുടെ സഹകരണങ്ങളും സഹായവും എനിക്കുണ്ടായിട്ടുണ്ട്. സബ് ഏജന്റ് ആയിട്ടായിരുന്നു തുടക്കം. എല്ലാ പ്രസ്ഥാനങ്ങളും അഭിമുഖീകരിക്കുന്നതു പോലെ എനിക്കും നിരവധി ബാലാരിഷ്ടതകൾ ഉണ്ടായിട്ടുണ്ട്. അതെല്ലാം ഒന്നൊന്നായി അതിജീവിച്ചു.

  • ആത്മീയ പിൻബലം

ആത്മീയ ആചാര്യന്മാരുടെ പ്രചോദനവും പിൻബലവും എനിക്ക് എന്നുമുണ്ട്. കുട്ടിക്കാലം തൊട്ടേ, പള്ളിയുമായും ഇടവകയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട കാര്യങ്ങളിൽ ഞാൻ സജീവമായി പ്രവർത്തിച്ചിരുന്നു. ദേവാലയത്തിൽ ശുശ്രുഷ കാര്യങ്ങളിൽ വൈദികരോടൊപ്പം പ്രവർത്തിച്ചിരുന്നു അഞ്ചാം ക്ലാസിൽ പഠിക്കുന്ന കാലം മുതൽ. ഇക്കാര്യങ്ങളിൽ എന്റെ ഗുരുനാഥൻ പണത്തുള്ളിൽ കോറെപ്പിസ്‌കോപ്പ അച്ചനാണ്. വൈദികർ അഭ്യസിക്കുന്ന എല്ലാ സുശ്രുഷകളും പണത്തുള്ളിൽ അച്ചൻ എന്നെ പഠിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്. മൂറോൻ കൂദാശ വരെ അർപ്പിക്കാനുള്ള ഭാഗ്യം എനിക്കു ലഭിച്ചിട്ടുണ്ട്. വൈദികനാകാൻ കഴിഞ്ഞില്ല എന്നു മാത്രം. ജറുസലേം പുണ്യയാത്രകളിൽ സംഘത്തിലുള്ള തീർത്ഥാടകർക്കു വേണ്ടി ഇക്കാര്യങ്ങളെല്ലാം പ്രയോജനപ്പെടുത്താറുണ്ട്.

  • ടൂർസ് ആൻഡ് ട്രാവൽസ്

2000-ൽ ബാഗൽ ഒരു ടാറ്റ ഇൻഡിക്ക കാർ വാങ്ങി. അധികം വൈകാതെ തന്നെ ടവേര വാങ്ങി. പിന്നെ, ക്വാളിസ് വാങ്ങി. ബിസിനസ് കുഴപ്പമില്ലാതെ മുന്നോട്ടു നീങ്ങി. പിന്നീട് ഇരുപതോളം വാഹനങ്ങൾ ടൂർ ഓപ്പറേഷനുമായി ബന്ധപ്പെട്ടു വാങ്ങി. ആ സമയങ്ങളിൽ ബാഗൽ കമ്യൂണിക്കേഷൻ എന്നായിരുന്നു സ്ഥാപനത്തിന്റെ പേര്. വാഹനങ്ങളെല്ലാം ആയപ്പോൾ ബാഗൽ ടൂർസ് ആൻഡ് ട്രാവൽസ് എന്ന് പരിഷ്‌കരിച്ചു. പിന്നീട് ബാഗൽ ഹോളിഡേയ്‌സ് എന്നാക്കി.

subscribe