• തണ്ണീർമത്തൻ ദിനങ്ങൾ

2013 മുതലാണ് സിനിമ സംവിധാനം ചെയ്യണമെന്നു ചിന്തിച്ചു തുടങ്ങുന്നത്. 2014-ൽ സിനിമ ചെയ്യണമെന്ന് ആഗ്രഹിച്ചു. പിന്നെ, അടുത്തവർഷം ചെയ്യാമെന്നു കരുതി ചില പ്രോജക്ടുകൾ മനസിൽ കണ്ടു. അങ്ങനെയങ്ങനെ സമയം പോയി. പിന്ന മനസിലായി ഇത് അടുത്തെങ്ങും നടക്കില്ലെന്ന്. വെറുതേ ഇരിക്കണ്ടെന്നു കരുതി, ഷോർട്ട് ഫിലിം ചെയ്യാൻ തീരുമാനിച്ചു. ആദ്യത്തെ ഷോർട്ട് ഫിലിം (യാഷ്പാൽ ) 2017-ലാണ് ഇറങ്ങുന്നത്. രണ്ടാമത്തെ ഷോർട്ട് ഫിലിമും (വിശുദ്ധ ആമ്രോസ്) ആ വർഷം തന്നെ പുറത്തിറങ്ങി. മുന്നാമത്തെ ഷോർട്ട് ഫിലിം (മുക്കുത്തി) കഴിഞ്ഞ വർഷം പുറത്തിറങ്ങി.

  • വിവാഹവും സിനിമയും

പ്രണയ വിവാഹമായിരുന്നു. വർഷങ്ങളായുള്ള അടുപ്പമാണ്. അതുകൊണ്ട് വിവാഹശേഷം പ്രത്യേക മാറ്റങ്ങളൊന്നും തോന്നിയിട്ടില്ല. സിനിമ പ്രേക്ഷകർ ഏറ്റെടുത്തതിൽ സന്തോഷം. സിനിമ കണ്ട് സുഹൃത്തുക്കളും എന്നെ സ്‌നേഹിക്കുന്നവരും വിളിച്ചു, അഭിനന്ദനങ്ങളറിയിച്ചു. അതൊക്കെയല്ലേ സന്തോഷം തരുന്ന കാര്യങ്ങൾ

  • ഓണം

ഓണക്കാലവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് പ്രത്യേക ഓർമകളൊന്നുമില്ല. സദ്യ പോലുള്ള പരിപാടികൾ ഉണ്ടെന്നല്ലാതെ എനിക്കതിലൊന്നും അങ്ങനെ ഇൻവോൾമെന്റ് ഒന്നുമില്ല. ഒണനാളുകളിൽ, കുട്ടികാലത്ത് എല്ലാവരും ഒത്തുകൂടുമായിരുന്നു. പിന്നീട്, അതെല്ലാം മാറിപ്പോയി. പിന്നെ, മലയാളികളുടെ ഓണം ടിവിയിലായി. ഇപ്പോൾ ഓണം മൊബൈലിൽ ആയി. ഇത്തവണ എല്ലാവരും ഒത്തു കൂടും എന്നു തോന്നുന്നു.
പൂവിറുക്കാൻ പോകുന്നതും പൂക്കളം ഇടുന്നതുമായിരുന്നു എന്റെയൊക്ക കുട്ടിക്കാലത്തെ വിനോദ മാർഗങ്ങൾ. അക്കാലത്ത് വേറെയൊന്നും ഇല്ലായിരുന്നു. ഇന്ന്, നൂറു വഴികളുണ്ട്, ടിവി, മൊബൈൽ, ഇന്റർനെറ്റ് അങ്ങനെയങ്ങനെ. ഇക്കാലത്തെ കുട്ടികൾക്ക് എന്നും ആഘോഷങ്ങളാണല്ലോ.

  • കുടുംബാംഗങ്ങളുടെ പിന്തുണ

സിനിയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട കാര്യങ്ങൾ കാര്യമായി വീട്ടുകാരോട് ചർച്ച ചെയ്തില്ല എന്നു വേണമെങ്കിലും പറയാം. എനിക്ക് തന്നെ അറിയില്ലായിരുന്നു ഞാൻ സിനിമ എടുക്കുമോ ഇല്ലയോ എന്ന്. പക്ഷേ, സിനിമയിൽ മാത്രമായിരുന്നു എനിക്ക് താത്പര്യം. അക്കാര്യം വീട്ടിൽ എല്ലാവരും മനസിലാക്കി. ജോലി ചെയ്യുന്നുണ്ടായിരുന്നു, അതുകൊണ്ട് വലിയ പ്രശ്‌നം ഇല്ലായിരുന്നു. എന്നു കരുതി വലിയ പിന്തുണയൊന്നും ഇല്ലായിരുന്നു. എന്നാൽ, എതിർപ്പും ഇല്ലായിരുന്നു. ‘നീ നിന്റെ ഇഷ്ടത്തിനു ചെയ്യ്, ഇപ്പോൾ ജോലി ചെയ്യുന്നുണ്ടല്ലോ… അതിന്നിടയിൽ എന്താണെന്ന് വച്ചാൽ ചെയ്യ്…’ അങ്ങനെയുള്ള ഒരു ലൈൻ ആയിരുന്നു. സിനിമ ചെയ്ത് കഴിഞ്ഞപ്പോൾ വീട്ടിലെല്ലാവരും ഹാപ്പി ആയി.

subscribe