ബാങ്കോങ്കിലെത്തി വിസ സ്റ്റാമ്പ് ചെയ്ത് വിമാനത്താവളത്തിൽ നിന്നിറങ്ങുമ്പോൾ സ്വീകരിക്കാനായി നിന്നയാളെ കണ്ടപ്പോൾ തോന്നി ഹാ കൊള്ളാല്ലോ… നല്ല സുന്ദരി തന്നെ.. പരിചയപ്പെടുന്നതിനിടയിലാണു മനസിലായത് കക്ഷി പെണ്ണല്ല ഹിജഡയാണ്. പലവട്ടം സൂക്ഷിച്ച് നിരീക്ഷിച്ചിട്ടും അങ്ങ് വിശ്വസിക്കാൻ പറ്റുന്നില്ല മുന്നിൽ നിൽക്കുന്നയാൾ ഹിജഡയാണെന്ന്.

പിന്നീടാണ് ലോകത്തിൽ വച്ച് ഏറ്റവും കൂടുതൽ ലിംഗമാറ്റ ശസ്ത്രക്രിയ നടക്കുന്ന ഇടമാണ് ബാങ്കോക്ക് എന്ന സത്യം അറിയുന്നത്. തായ്‌ലൻഡിലെ രാജഭരണകൂടം സ്വവർഗാനുരാഗികളോടും ഹിജഡകളോടുമെല്ലാം മൃദുസമീപനമാണ് കൈക്കൊള്ളുന്നത്. മറ്റിടങ്ങളെ അപേക്ഷിച്ച് ഹിജഡകൾക്ക് ഇവിടെ കൂടുതൽ അവസരങ്ങൾ ലഭിക്കുന്നുണ്ട്. സർക്കാർ ഓഫീസുകളിലും സ്‌കൂൾ, വാർത്താമാധ്യമങ്ങൾ എന്നീ മേഖലകളിലും ഇവർക്ക് അവസരങ്ങളുണ്ട്. മൂന്നാം ലിംഗക്കാരെ സ്ത്രീ/പുരുഷൻ എന്ന പോലെ തായ്‌സർക്കാർ അംഗീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്. ലേഡിബോയ് എന്നാണ് ഇവരെ വിളിക്കുക. ബാങ്കോക്കിൽ നിന്ന് 150 കിലോമീറ്റർ തെക്ക് പടിഞ്ഞാറായി സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന പട്ടായയിലേക്കുള്ള യാത്രയിലെ കാഴ്ചകൾ മലയാളികളെ അത്ഭുതപ്പെടുത്തും. കാരണം കേരളത്തെ ഓർമപ്പെടുത്തും വിധമാണ് ഇവിടുത്തെ ഭൂപ്രകൃതി. ഒരു പക്ഷേ കേരളത്തോട് ഇത്ര അധികം സാമ്യമുള്ള മറ്റ് ഒരു നാട് കാണുവാൻ കഴിഞ്ഞെന്ന് വരില്ല. വാഹനങ്ങൾ ചീറിപ്പായുന്ന ആറുവരി പാതയ്ക്ക് ഇരുവശവും തെങ്ങിൻ തോട്ടവും കപ്പത്തോട്ടവും ഇടയ്ക്കിടയ്ക്ക് പെയ്യുന്ന മഴയുമാണ് സഞ്ചാരികളെ സ്വാഗതം ചെയ്യുന്നത്. സമയ കണക്കിൽ ഇന്ത്യയും തായ്‌ലൻഡും തമ്മിൽ ഒന്നരമണിക്കൂറിന്റെ വ്യത്യാസമുണ്ട്. നമ്മളേക്കാൾ ഒന്നരമണിക്കൂർ മുന്നേപായുന്നവരാണ് തായ്‌ലൻഡുകാർ. പൊതുവേ പട്ടായയെന്നു കേൾക്കുമ്പോൾ യുവാക്കളുടെ ഉള്ളിലുണ്ടാകുന്ന ചിരിയുണ്ടല്ലോ… അത് അറിവില്ലായ്മ കൊണ്ട് ഉണ്ടാകുന്ന ഒന്നുമാത്രമാണ്, അല്ലെങ്കിൽ കേട്ടുകേൾവികളിൽ വിശ്വസിക്കുന്നത് കൊണ്ട് മാത്രമാണ്. പട്ടായ മനുഷ്യമാംസത്തിന് വില പറയുന്ന നാട് മാത്രമല്ല, കുടുംബസമേതം സഞ്ചരിക്കാൻ കൊള്ളാവുന്ന ഒരു വിനോദസഞ്ചാര കേന്ദ്രം കൂടിയാണ്. എന്നാൽ, ഇക്കാര്യം പലർക്കും അറിയില്ലെന്നതാണ് സത്യം. തായ്‌ലൻഡിന്റെ കടലോരമേഖലയാണ് പട്ടായ എന്ന കൊച്ചുപട്ടണം. ബീച്ച് സൗന്ദര്യം ആസ്വദിക്കാൻ പട്ടായയും നഗരസൗന്ദര്യം ആസ്വദിക്കാൻ ബാങ്കോക്കുമാണ് വിനോദസഞ്ചാരികൾ തെരഞ്ഞെടുക്കുക.

രാത്രികൾ
………………………………….

മനോഹരമായ കടൽത്തീരങ്ങൾ, വൃത്തിയുള്ള റോഡുകൾ, സുഖകരമായ കാലാവസ്ഥ, രസകരമായ വിനോദങ്ങൾ, വ്യത്യസ്തമായ കാഴ്ചകൾ, പല രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള സഞ്ചാരികൾ എല്ലാ അർത്ഥത്തിലും സുഖിക്കാൻ വന്നിറങ്ങുന്ന സ്ഥലം അതാണ് പട്ടായ. മസാജിന് പേരു കേട്ട സ്ഥലം കൂടിയാണ്. രാവിലെ തുറക്കുന്ന മസാജ് പാർലറുകൾ രാത്രി പുലരുവോളം തുറന്നിരിക്കും. വ്യത്യസ്ഥ ഡ്രസ് കോഡിലുള്ള അർദ്ധനഗ്‌നരായ പെൺകുട്ടികൾ സഞ്ചാരികളെ കാത്ത് മസാജ് പാർലറുകൾക്ക് മുന്നിൽ നിരന്നിരിക്കുന്ന കാഴ്ച നഗരത്തിന്റെ എല്ലാം മുക്കിലും മൂലയിലും കാണുവാൻ കഴിയും. മണിക്കൂറിന് 200 മുതൽ 400 ബാത്ത് (ബാത്ത് തായ്‌ലൻഡ് കറൻസിയാണ്. ഒരു ബാത്ത് 1.87 ഇന്ത്യൻ രൂപയാണ്) വരെയാണ് ചാർജ്. പകൽ ഉറക്കവും രാത്രി ഉണരുകയും ചെയ്യുന്ന നഗരമാണ് പട്ടായ. പകൽ സമയം റോഡുകളിൽ വാഹനങ്ങൾ തീരെക്കുറവാണ്. പകൽ സഞ്ചാരികൾ കൂടുതലും ബീച്ചുകളിൽ വാട്ടർ സ്‌പോർട്‌സ് ആക്റ്റിവിറ്റികളിലും വെയിൽ കായലിലുമായി സമയം ചെലവഴിക്കുക.

രാത്രിയാകുന്നതോടെ നഗരത്തിന്റെ കെട്ടുംമട്ടും മാറും. രതി എന്ന ചിന്തയാണ് നഗരം സഞ്ചാരികൾക്ക് സമ്മാനിക്കുക. ഡാൻസ് ബാറുകളും നൈറ്റ് ക്ലബ്ബുകളും ഉണരുകയായി. ബാറുകളിലും തായി റെസ്റ്റോറന്റുകളിലും അർദ്ധനഗ്‌നരായ പെൺകുട്ടികൾ മേശയ്ക്ക് മുകളിൽ നിന്ന് നൃത്തം ചെയ്യുന്നത് ഒരു സാധാരണ കാഴ്ചയാണ്. ഇവിടുത്തെ മിക്ക ഡാൻസ് ബാറുകളും തായി റെസ്റ്റേറന്റുകളും നമ്മുടെ നാട്ടിലെ പോലെ നാലു ചുവരുകൾക്കുള്ളിൽ നിർമിക്കപ്പെട്ടിട്ടുള്ളതല്ല. ചുവരുകൾക്ക് പകരം തൂണുകളിൽ തീർത്ത ഓപ്പൺ കൊട്ടിടങ്ങളാണ് ഭൂരിഭാഗവും. ഇത്തരത്തിൽ നിർമിച്ചിരിക്കുന്നതിന്റെ ലക്ഷ്യവും സഞ്ചാരികളായ വഴിയാത്രകരുടെ ശ്രദ്ധ അങ്ങോട്ടെയ്ക്ക് ആകർഷിക്കുക എന്നതു തന്നെ. രണ്ടരകിലോമീറ്റർ ദൂരം നീണ്ട് കിടക്കുന്ന വാക്കിങ് സ്ട്രീറ്റ് എന്ന പേരിൽ അറിയപ്പെടുന്ന ചുവന്നതെരുവാണ് പട്ടായ നഗരത്തിന്റെ പ്രധാന ആകർഷണം. ഇന്ത്യയിലെ ചുവന്ന തെരുവുപോലെ പാൻ മുറുക്കുന്ന യുവതികളും വൃത്തിഹീനവും ഇടുങ്ങിയതും ഭീതിപ്പെടുത്തുന്നതുമായ വഴികളോ ആളുകളോ ഇവിടെയില്ല. ആരും നിർബന്ധിച്ച് വലിച്ചുകൊണ്ടുപോകുകയോ ശല്യപ്പെടുത്തുകയോ കൊള്ളയടിക്കുകയോ ചെയ്യില്ല. നേരെ മറിച്ച് വൃത്തിയുള്ളതും കസ്റ്റമറെ ബഹുമാനിക്കുകയും ചെയ്യുന്ന പോലീസ് കാവലിൽ നടക്കുന്നതുമായ മാംസവ്യാപര കേന്ദ്രമാണ് ഇവിടെയുള്ളത്.

ഈ മാംസവ്യാപര കേന്ദ്രത്തിൽ വാഹനങ്ങൾക്ക് പ്രവേശനമില്ല. പേരുപോലെ തന്നെ നടന്നു നീങ്ങാനുള്ള തെരുവാണിത്. തിങ്ങിനിറഞ്ഞ നിരത്തിലൂടെ നടന്ന് നീങ്ങുന്നതും കുറച്ച് പാടുള്ള കാര്യം തന്നെയാണ്. രതി നുകരാൻ വരുന്നവർ മാത്രമല്ല ചുവന്നതെരുവ് കാണുവാൻ വരുന്നവരുമുണ്ട് ഇവിടെ. അർദ്ധനഗ്‌നരായി ഒരോ കടകൾക്കുമുന്നിലും പ്രത്യേക ഡ്രസ് കോഡ് ധരിച്ച പെൺകുട്ടികൾ സ്വയം വിൽപ്പനച്ചരക്കുകളായി നിൽക്കുന്ന കാഴ്ചകളാണ് വീഥിക്കിരുവശവും. 100 ബാത്ത് മുതൽ 500 ബാത്ത് വരെ റെയ്റ്റുകൾ പ്രദർശിപ്പിച്ചിരിക്കുന്ന കാർഡുകളുമേന്തിയാണ് ഇവരുടെ നിൽപ്പ്. നടന്ന് നീങ്ങുന്നവരെ ആകർഷിക്കാൻ പ്രത്യേക ഡിസ്‌ക്കൗണ്ടുകളും ഓഫറുകളും പാക്കേജുകളുമായി ബ്രോക്കർമാരും നടപ്പുണ്ട്.

ഇന്ത്യക്കാർക്ക് വേണ്ടി ഇന്ത്യൻ യുവതികളെ കിട്ടുന്ന സ്ഥങ്ങളുമുണ്ട് തെരുവിൽ. ഇവിടെ സാരി അണിഞ്ഞ ഇന്ത്യൻ യുവതി കടയ്ക്കുമുന്നിൽ സ്ഥാപിച്ചിരിക്കുന്ന ചില്ലുകൂട്ടിൽ നിന്ന് നൃത്തം വയ്ക്കുന്നുണ്ട്. ഡാൻസ് ബാറുകളിൽ ബീയറിന് വിലക്കുറവ് എന്ന ബോർഡ് വയ്ച്ച് ആളുകളെ ആകർഷിക്കാൻ ഉടമകൾ ശ്രമം വിജയിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ബാറിനുള്ള് കണ്ടാൽ അറിയാം. ഇവിടെ നിന്ന് ബീയർ വാങ്ങിക്കുന്ന ആളുകൾക്ക് മറ്റൊരു ഓഫറുകൂടിയുണ്ട് ബീയർ ഗ്ലാസിൽ പകർത്തുന്ന യുവതിയെ ഇഷ്ടപ്പെട്ടാൽ രതിനുഗരാൻ അകത്ത് മുറികൾ റെഡി. പക്ഷേ, എക്‌സ്ട്രാ ചാർജ് ഈടാക്കുമെന്ന് മാത്രം. ചുവന്നതെരുവിൽ ശരീരം വിൽക്കുന്നവർ മാത്രമല്ല ഉള്ളത്. ഭക്ഷണശാലകളും നൃത്തശാലകളും വഴിയരികിൽ നിന്ന് മാജിക്ക് കാണിക്കുന്നവരും പൊയ്കാലിൽ നടക്കുന്നവരും ഭീകരരൂപികളുടെ വേഷം കെട്ടിയവരുമായി അനേകം പേർ നിത്യജീവിതത്തിനുള്ള പണം ഇവിടെ നിന്ന് കണ്ടെത്തുന്നുണ്ട്. ചുവന്നതെരുവിൽ നിന്ന് രതി നുകരാൻ മടിക്കുന്നവർക്ക് മാന്യതയും സുരക്ഷിതത്വവും നൽകുന്ന പട്ടായയിലെ ഹോട്ടലുകളിൽ പെൺകുട്ടികളെ കിട്ടും.

ഹോട്ടൽ റിസപ്ഷനിൽ 300 മുതൽ 500 വരെ ബാത്ത് മുൻകൂട്ടി നൽകണമെന്നു മാത്രം. പറ്റിക്കപ്പെടുമോ എന്ന പേടി വേണ്ട കാരണം പെൺകുട്ടിക്ക് തിരിച്ചുപോകണമെങ്കിൽ കസ്റ്റമറുടെ അനുമതി റിസപ്ഷനിലെ ജീവനക്കാർക്ക് ലഭിക്കണം. അതുവരെ പെൺകുട്ടിയുടെ തിരിച്ചറിയൽ കാർഡ് റിസപ്ഷനിൽ പണയവസ്തുവായി ഇരിക്കും.

ബോയ്‌സ് സ്ട്രീറ്റ്
……………………………….

പെൺകുട്ടികളെ താത്പര്യമില്ലാത്തവർക്കായി ഒരു സ്ട്രീറ്റ് തന്നെ ഇവിടെയുണ്ട്. സ്വവർഗാനുരാഗികൾക്ക് മാത്രമായുള്ള തെരുവാണ് ബോയ്‌സ് സ്ട്രീറ്റ്. പട്ടായയുടെ മറ്റൊരു മുഖ്യ ആകർഷണം അൽകസർ ഷോയാണ്. തായ്‌ലാന്റിന്റെ എല്ലാവിധ സംസ്‌കാര, ടൂറിസമനോഭാവം പ്രകടമാക്കുന്ന ഒരുമണിക്കൂർ നേരത്തെ സ്റ്റേജ് ഷോയാണ് അൽകസർ ഷോ. നമ്മുടെ നാട്ടിൽ സ്‌റ്റേജ് ഷോകൾ അവതരിപ്പിക്കുമ്പോൾ രംഗം മറ്റുന്നതിന് ലൈറ്റ് അണക്കുകയാണ് പതിവ്. അല്ലെങ്കിൽ ആർട്ടിസ്റ്റുകൾ വന്ന് രംഗം ഒരുക്കും. എന്നാൽ ഒറ്റ സ്‌റ്റേജിൽ ഒരു മണിക്കൂർ തുടർച്ചയായി നിരവധി രംഗങ്ങൾ സിനിമ കാണുന്നപോലെയിരുന്ന് കാണുവാൻ സാധിക്കുമെന്നതാണ് അൽകസർ ഷോയുടെ പ്രത്യേകത. നഗ്‌നത പ്രദർശനം എന്നു വേണമെങ്കിൽ വിളിക്കാവുന്ന ഈ സ്റ്റേജ് പെർഫോമൻസിൽ പങ്കെടുക്കുന്ന സുന്ദരികൾ എല്ലാവരും ലിംഗമാറ്റം നടത്തിയവരാണ്. ഷോ കണ്ടാൽ ഇവർ പെൺകുട്ടികൾ അല്ല എന്ന സത്യം വിശ്വസിക്കാൻ പ്രയാസമാണ്.

subscribe