തൃശൂരിലെ മൂന്നു യുവാക്കൾ മനസിലൊരു സ്വപ്‌നം കണ്ടു. ചെറിയ ബിസിനസ് സംരംഭം ആരംഭിക്കുക എന്നത്. അവർ തങ്ങളുടെ സ്വപ്‌നം സാക്ഷാത്ക്കരിക്കാനായി രാവും പകലും അദ്ധാനിച്ചു. അതിന്റെ ഫലം അവർക്കു കിട്ടി. അങ്ങനെ, മൂവർ സംഘം തുടങ്ങിവച്ച ഗോൾഡൻ ഇന്റർനാഷണൽ എന്ന കമ്പനി കോടികളുടെ വിറ്റുവരവുള്ള സ്ഥാപനമായി വളർന്നു. തോമസ് തരകൻ, അബ്ദുൾ റഹ്മാൻ, പാലു എന്നു വിളിക്കുന്ന പോൾ ചിരിയൻകണ്ടത്ത് എന്നിവരാണ് ആ മൂവർ സംഘം. തുടക്കത്തിൽ വലിയ പ്രതിസന്ധികൾ തരണം ചെയ്‌തെങ്കിലും ഇപ്പോൾ മികച്ച ലാഭത്തോടെയാണ് ബിസിനസ് മുന്നോട്ടു പോകുന്നത്. തങ്ങളുടെ ബിസിനസും ജീവിതവും പങ്കുവച്ച് മൂവർ സംഘം. ബിസിനസിന്റെ തുടക്കം സ്റ്റീൽ ബിസിനസാണ് ഗോൾഡൻ ഇന്റർനാഷണൽ ചെയ്യുന്നത്. വീടുകൾക്ക് റൂഫിംഗ് ചെയ്യുന്നതിന് ആവശ്യമുള്ള കോയിൽസ് ചൈന, വിയറ്റ്‌നാം, കൊറിയ എന്നീ രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്ന് ഇംപോർട്ട് ചെയ്യും. തുടർന്ന്, സ്റ്റീൽ കോയിൽ ഷീറ്റാക്കുന്ന കമ്പനികൾക്ക് എത്തിച്ചു കൊടുക്കും. ഹോൾസെയിൽ ചെയ്യുന്നവർക്കാണ് കമ്പനി പ്രൊഡക്റ്റ് സപ്ലൈ ചെയ്യുന്നത്. ആവശ്യത്തിന് സ്റ്റാഫുകൾ ഇല്ലാത്ത കമ്പനി കമ്പനിയുടെ എല്ലാകാര്യങ്ങളും നോക്കുന്നതു ഞങ്ങൾ തന്നെയാണ്. വിദേശത്തു പോയി സ്റ്റീൽ കോയിൽ പർചേയ്‌സ് ചെയ്യുന്നതും മൂന്നുപേരും ചേർന്നാണ്. ഞങ്ങളുടെ ഒത്തൊരുമ തന്നെയാണു വിജയത്തിനു പിന്നിലെ രഹസ്യം. നേരിട്ടുള്ള ഇടപെടലുകൾ ബിസിനസിനെ ഗുണകരമാകും എന്നതു കൊണ്ടാണ് എല്ലാം ഞങ്ങൾ നേരിട്ടു ചെയ്യുന്നത്. കേരളത്തിലെ ബിസിനസ് നോക്കാൻ ഒരാളെ ചുമതലപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. സെയിൽസും സ്‌റ്റോക്ക് ചെക്കിംഗും ശ്രദ്ധിക്കാനും ഒരു സ്റ്റാഫുണ്ട്. എന്തുകൊണ്ട് സ്റ്റീൽ ബിസിനസ് ആദ്യം ചെയ്തിരുന്നത് ഇലക്‌ട്രോണിക്‌സ് ബിസിനസ് ആയിരുന്നു. അതിനുശേഷമാണ് മെറ്റൽസ് ലാഭകരമാണെന്നു മനസിലാക്കി ഈ ബിസിനസിലേക്കു മാറിയത്. പത്തുവർഷമായി ഇംപോർട്ടിംഗ് മേഖലയിൽ ഉണ്ടെങ്കിലും മെറ്റൽസുമായി ബന്ധപ്പെട്ട വ്യവസായം ആരംഭിച്ചിട്ട് നാലു വർഷമേ ആയിട്ടുള്ളു. ഉയർന്ന ക്വാളിറ്റിയുള്ള പ്രൊഡക്റ്റുകൾ മാത്രമാണ് ഗോൾഡൻ ഇന്റർനാഷണൽ ഇംപോർട്ട് ചെയ്യുന്നത്. ക്വാളിറ്റി ചെക്ക് ചെയ്തതിനുശേഷം മാത്രമാണു വിതരണം നടത്തുക. നാലു വർഷത്തിനിടയിൽ വലിയ പ്രശ്‌നങ്ങളൊന്നും ഉണ്ടായിട്ടില്ല. കസ്റ്റമേഴ്‌സിന് പരാതിയുണ്ടെങ്കിൽ ഞങ്ങളെ നേരിട്ടു വിളിച്ചറിയിക്കാം. പരാതികൾക്ക് അപ്പോൾത്തന്നെ പരിഹാരം കാണാൻ ശ്രമിക്കും. സാധാരണ ഇംപോർട്ട് ബിസിനസ് ചെയ്യുന്നവർ ഗ്യാരന്റി കൊടുക്കാറില്ല. പക്ഷേ, ഞങ്ങൾ പത്തു വർഷത്തെ ഗ്യാരന്റി കൊടുക്കുന്നുണ്ട്. ഗ്യാരന്റി പിരീയഡിൽ എന്തെങ്കിലും പ്രശ്‌നം സംഭവിച്ചാൽ പ്രൊഡക്റ്റ് തിരിച്ചെടുത്ത് ക്യാഷ് നൽകുന്നതാണ് ഗോൾഡൻ ഇന്റർനാഷണലിന്റെ രീതി. സൗഹൃദത്തിന്റെ തുടക്കം മൂന്ന് പാർട്‌ണേഴ്‌സാണുള്ളത്. തോമസ് തരകൻ, അബ്ദുൾ റഹ്മാൻ, പാലു. 1988 മുതൽ പോളിന്റെ അച്ഛൻ ജോസേട്ടനും ഞാനും തമ്മിൽ നല്ല സുഹൃത്തുക്കളാണ്. 91-ലാണ് അബ്ദുൾ റഹ്മാനുമായി പരിചയമാകുന്നത്. ഞങ്ങളുടെ സൗഹൃദത്തിന്റെ വിശ്വാസവും സ്‌നേഹവും തന്നെയാണ് ബിസിനസിന്റെ വിജയത്തിനു പിന്നിൽ. തുടക്കത്തിൽ ഞാനും അബ്ദുൾ റഹ്മാനുമേ ഉണ്ടായിരുന്നുള്ളു. പാലു പഠനം കഴിഞ്ഞു വന്നതിനു ശേഷമാണു ഞങ്ങൾക്കൊപ്പം ചേർന്നത്. സ്വർണക്കട നടത്തുന്നവരാണ് പാലുവിന്റെ കുടുംബം. ഇപ്പോഴും അതു വിട്ടിട്ടില്ല. എന്നാലും, ഞങ്ങൾക്കൊപ്പം എല്ലാ കാര്യത്തിനും കൂടെയുണ്ടാകും. ബിസിനസിന്റെ തുടക്കം ലാഭകരമായിരുന്നോ? ആദ്യം ഫെയ്‌സ് ചെയ്ത പ്രശ്‌നം ലാഭമോ നഷ്ടമോ എന്നുള്ളതായിരുന്നില്ല. മറിച്ച് ഇതിലേക്ക് ഇൻവെസ്റ്റ് ചെയ്യാൻ വലിയൊരു തുക ആവശ്യമായിരുന്നു എന്നതാണ്. ഞങ്ങൾക്കു സങ്കൽപ്പിക്കാവുന്നതിലും വലിയ തുകയാണ് വേണ്ടിവന്നത്. സത്യത്തിൽ ഈയൊരു മേഖലയെക്കുറിച്ചു പഠിച്ചു മനസിലാക്കി വന്നവരല്ല. ഇതിലേക്ക് ഇറങ്ങിയപ്പോഴാണു മനസിലായതു പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതു പോലെയല്ല കാര്യങ്ങളെന്ന്. ഫണ്ടിനായി കുറേ കഷ്ടപ്പെട്ടു. നടുക്കടലിൽപ്പെട്ട അവസ്ഥയിൽ നിൽക്കുന്ന സമയത്താണ് പോളിന്റെ അച്ഛൻ ജോസേട്ടൻ വരുന്നത്. ആവശ്യമായ തുക തന്നു സഹായിക്കുകയും ചെയ്തു. അങ്ങനെയാണ് ബിസിനസ് നല്ല നിലയിൽ നീങ്ങിത്തുടങ്ങിയത്.