ശ്രീനിവാസനെപ്പോലെ തൊട്ടതെല്ലാം പൊന്നാക്കിയാണ് മകൻ വിനീത് ശ്രീനിവാസന്റെ ചലച്ചിത്രസഞ്ചാരം. ഗായകൻ, നടൻ, തിരക്കഥാകൃത്ത്, സംവിധായകൻ, നിർമാതാവ് എന്നീ മേഖലയിൽ തിളങ്ങുന്ന വിനീത് ചുരുങ്ങിയ കാലം കൊണ്ടു മലയാളികളുടെ മനസിലിടം നേടി. ഓണവിശേഷങ്ങൾ പങ്കുവച്ച് വിനീത്… * ഓർമയിൽ തങ്ങിനിൽക്കുന്ന ഓണം തലശേരിയിലെ പൂക്കോട് എന്ന സ്ഥലത്തായിരുന്നു ഞങ്ങൾ കുട്ടിക്കാലത്തു താമസിച്ചിരുന്നത്. വീടിനടുത്തു സമപ്രായക്കാരായ ധാരാളം കുട്ടികളുണ്ടായിരുന്നു. അവരോടൊപ്പം പൂപറിക്കാൻ പോകും. അത്തം മുതൽ തിരുവോണം വരെ ആഘോഷങ്ങളാണ്. സന്തോഷമുള്ള കാര്യം ഓണ സമയത്ത് സ്‌കൂൾ അവധിയാണല്ലോ എന്നതാണ്. പഠിക്കാൻ പറഞ്ഞു വീട്ടിലാരും ബഹളമുണ്ടാക്കില്ല. ഫുൾ ടൈം കളിയായിരിക്കും. വീടിന്നടുത്തുള്ള പറമ്പുകളിൽ ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കലാണു ഹോബി. ഞങ്ങളുടെ ബഹളവും ശല്യവും സഹിക്കാതെ വരുമ്പോൾ ചില വീട്ടുകാർ പറമ്പിൽ നിന്ന് ഓടിക്കും. അപ്പോൾ അടുത്ത സ്ഥലത്തേക്കു ചേക്കേറും. അങ്ങനെ നാലും അഞ്ചും പറമ്പുകളിലായാണു കളി പൂർത്തിയാക്കുക. പിറ്റേന്നു രാവിലെ വീണ്ടും ഇറങ്ങും. സ്‌കൂൾ തുറക്കുമ്പോൾ സങ്കടമാണ്. ഓണക്കോടിയും സദ്യയുമൊന്നുമല്ല പ്രധാനം, കൂട്ടുകാരൊത്ത് ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കുക, അടിച്ചുപൊളിച്ചു നടക്കുക എന്നതായിരുന്നു അന്നത്തെ പണി. * ഓണക്കാലത്ത് അച്ഛനെ മിസ് ചെയ്യാറുണ്ടായിരുന്നോ ഓണം വെക്കേഷനിൽ അച്ഛനു വീട്ടിൽ വരാൻ കഴിയില്ലെങ്കിൽ ഞങ്ങളോട് ലൊക്കേഷനിലേക്കു ചെല്ലാൻ പറയും. ആഘോഷങ്ങൾ അവിടെയായിരിക്കും. ചമ്പക്കുളം തച്ചൻ, ഗോളാന്തര വാർത്തകൾ, പട്ടണപ്രവേശം എന്നീ സിനിമകളുടെ ലൊക്കേഷനുകളിൽ ഞങ്ങൾ ഓണമാഘോഷിച്ചിട്ടുണ്ട്. പട്ടണപ്രവേശത്തിന്റെ ഷൂട്ടിംഗ് നടക്കുന്ന സമയം. അച്ഛന് ഓണത്തിനു വീട്ടിൽ എത്താൻ പറ്റില്ലെന്നും അതുകൊണ്ടു ലൊക്കേഷനിലേക്കു വരണമെന്നും പറഞ്ഞു. ഞങ്ങൾ സന്തോഷത്തോടെ പോയി. അവിടെ എത്തിയപ്പോൾ ഷൂട്ട് തകൃതിയായി നടക്കുകയാണ്. ഞങ്ങൾ റൂമിലേക്കു പോയി. കുറച്ചു കഴിഞ്ഞപ്പോൾ ഗൗണിട്ട രണ്ടുപേർ കയറി വരുന്നു. ആദ്യം ആളുകളെ മനസിലായില്ല. തൊപ്പിയൊക്കെ എടുത്ത് മാറ്റിയപ്പോൾ മോഹൻലാൽ അങ്കിളും അച്ഛനുമായിരുന്നു. * അച്ഛന്റെ ലൊക്കേഷനുകളിൽ ഓണം ആഘോഷിച്ചിരുന്ന വിനീത്, സ്വന്തം ലൊക്കേഷനുകളിലെ ഓണാഘോഷത്തിൽ പങ്കെടുത്തപ്പോൾ ഓണം, വിഷു തുടങ്ങിയ ആഘോഷങ്ങൾ ഇപ്പോൾ കുറവാണ്. ചെന്നൈയിലുള്ള സമയമാണെങ്കിൽ ഞാനും ദിവ്യയും സദ്യയുണ്ടാക്കി ഒന്നിച്ചിരുന്നു കഴിക്കും. ലൊക്കേഷനുകളിലാണെങ്കിൽ ഷൂട്ടിന്റെ തിരക്കായിരിക്കും. എന്നാലും, സദ്യ ഉണ്ടാകും. ലൊക്കേഷനിലുള്ള എല്ലാവരും ഒരു കുടുംബത്തിലെ അംഗങ്ങളെപ്പോലെ ആഘോഷിക്കും. അതൊക്കെ സന്തോഷമാണ്. തിര സിനിമയുടെ ഷൂട്ടിഗ് നടക്കുന്നത് ഓണക്കാലത്താണ്. അന്ന്, ഞങ്ങൾ ഷൂട്ട് നിർത്തി കൾച്ചറൽ പ്രോഗ്രാമുകൾ നടത്തി. അന്നത്തെ ഓണാഘോഷം മറക്കാനാവാത്തതായിരുന്നു. * വിവാഹശേഷമുള്ള ഓണം ആദ്യത്തെ ഓണത്തിനു ഞങ്ങളൊരുമിച്ച് എന്റെ വീട്ടിലും ദിവ്യയുടെ വീട്ടിലുമായി ആഘോഷിച്ചു. പിന്നീട്, അങ്ങനെയൊരു അവസരം ലഭിച്ചിട്ടില്ല എന്നു വേണം പറയാൻ. വിശേഷദിവസങ്ങളിൽ വീട്ടിലെത്താൻ ശ്രമിക്കാറുണ്ട്. പലപ്പോഴും സാധിക്കാറില്ല. * ഈ ഓണത്തിനു പുതിയൊരു അതിഥിയും കൂടെയുണ്ടല്ലോ കുഞ്ഞു ജനിച്ചിട്ട് ആദ്യത്തെ ഓണമാണു വരുന്നത്. ദിവ്യയ്ക്കും കുഞ്ഞിനുമൊപ്പം ഓണം ആഘോഷിക്കണമെന്നുണ്ട്. എന്നാൽ, ആ സമയത്താണു പുതിയ ഷൂട്ടു തുടങ്ങുന്നത്. ഓണത്തിന് അമ്മ വീട്ടിൽ വരണമെന്നു പറയുന്നുണ്ട്. പറ്റുമോ എന്നറിയില്ല.